
LATRA yatangaza nauli za treni ya abiria Moshi - Arusha 

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) imetangaza nauli za treni 

ya abiria itakayofanya safari zake kutoka Moshi mjini hadi Arusha na 

kurudi Moshi. Akizungumza na waandishi wa habari Mkoani Arusha 

leo tarehe 29 Septemba, 2020, Mkurugenzi Mkuu wa LATRA Gilliard 

Ngewe amesema nauli hizo zimetangazwa kufuatia Shirika la Reli 

Nchini (TRC) kuwasilisha maombi ya nauli hizo, ambapo LATRA ilifanya 

mikutano ya kupokea maoni ya wadau, kisha kufanya uchambuzi wa 

maoni hayo pamoja na kuchambua mchanganuo uliowasilishwa na 

TRC.  

Kwa mujibu wa kifungu cha 21 (2) (b) cha Sheria ya LATRA namba 3 ya 

2019, baada ya mchakato wa uchambuzi kukamilika, Bodi ya 

Wakurugenzi ya LATRA imeidhinisha nauli hizo na kuainisha nauli 

zitakazotumika kwa usafiri wa treni ndani ya mikoa hiyo na nje ya 

mikoa kama inavyoonekana katika jedwali. 

 

Nauli zilizoidhinishwa na LATRA zikionesha mchanganuo wa 

vituo vya ndani nan je ya mikoa husika 

 KUTOKA 
MOSHI 

KWENDA 

Umbali 
(KM) 

NAULI KWA MADARAJA HUSIKA 
(SHS): 

Daraja la tatu Pili kukaa 

1 RUNDUGAI 22 1,000 1,500 

2 KIKULETWA 31 1,000 1,500 

3 KIA 37 1,000 1,500 

4 USA RIVER 62 1,500 2,000 

5 TENGERU 65 1,500 2,000 

6 CHEKERENI 75 1,500 2,000 

7 NJIRO 82 1,500 2,000 

8 ARUSHA 86 1,500 2,000 

 

 

 

 



 KUTOKA 

ARUSHA 

KWENDA 

Umbali 

(KM) 

NAULI KWA MADARAJA HUSIKA 

(SHS): 

Daraja la tatu Pili kukaa 

1 NJIRO 4 1,000 1,500 

2 CHEKERENI 11 1,000 1,500 

3 TENGERU 21 1,000 1,500 

4 USA RIVER 24 1,000 1,500 

5 KIA 49 1,500 2,000 

6 KIKULETWA 55 1,500 2,000 

7 RUNDUGAI 64 1,500 2,000 

8 MOSHI 86 1,500 2,000 

 

Nauli za wanafunzi kutoka mwanzo hadi mwisho wa safari ni Sh. 

300.00 kwa daraja la tatu, na Sh. 400.00 kwa daraja la pili 

kukaa. 

 

 

Mkurugenzi Mkuu LATRA Gilliard Ngewe akimkabidhi Henry Machoke, 

Mkurugenzi wa Maendeleo ya Biashara TRC andiko la nauli 

zilizoidhinishwa 



Wakati huo huo, LATRA imeiagiza TRC kutekeleza masuala mbali mbali 

ikiwa ni pamoja na kutoa elimu ya usalama kwa wadau husika, 

kutumia mfumo wa tiketi za kielektroniki, kutoa ratiba za safari kwa 

umma, kutekeleza hatua za usalama kudhibiti msongamano wa abiria, 

kuboresha miundombinu na huduma za kijamii, kuweka kitengo cha 

huduma kwa wateja na kutangaza nauli zilizoidhinishwa katika vyombo 

mbalimbali vya habari ili ziwafikie wadau wengi zaidi.  

 

Kwa upande wake, Mkurugenzi wa Maendeleo ya Biashara kutoka TRC 

Henry Machoke aliishukuru Serikali kwa kufufua usafiri wa reli Kanda 

ya Kaskazini na kuishukuru LATRA kwa kutoa muongozo na bei 

elekezi. 

‘’Tunaishukuru LATRA kwa kitoa bei elekezi ya usafiri wa treni 

utakaoanza mwezi ujao kutoka Moshi hadi Arusha’’ alisema 

 

Alisisitiza kuwa shirika hilo litatoa huduma bora kwa wasafiri ndani ya 

Mkoa wa Kilimanjaro na Arusha sambamba na huduma za usafiri 

kutoka Mkoani Dar es Salaam hadi Mkoani Arusha. 

 

Imetolewa na: 

Kitengo cha Mawasiliano 

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini 


